ਧੀ ਪਾਉਣ ਦੀ ਜਿਦ ਉੱਤੇ ਅੜਿਆ ਇਹ ਕਪਲ , ਲਗਾਤਾਰ ਹੋਏ 13 ਬੇਟੇ ਫਿਰ ਵੀ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ , ਵੇਖੇ Video

Sharing is

ਬੇਟੀਆਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਬੇਟੀਆਂ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ . ਫਿਰ ਅਜੋਕਾ ਜਮਾਨਾ ਤਾਂ ਮੁੰਡਾ ਅਤੇ ਕੁੜੀ ਦੀ ਮੁਕਾਬਲਾ ਦਾ ਹਨ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਦਕਿੱਸਮਤੀ ਵਲੋਂ ਅੱਜ ਵੀ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਧੀ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੇਟੇ ਦੇ ਹੋਣ ਦੀ ਆਸ ਰੱਖਦੇ ਹਨ . ਧੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇੰਨੀ ਖੁਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿੰਨੀ ਦੀ ਪੁੱਤਰ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ . ਤੁਸੀ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਕਪਲਸ ਵੇਖੇ ਹੋਵੋਗੇ ਜੋ ਇੱਕ ਬੇਟੇ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਾੜ੍ਹੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦੀ ਲਕੀਰ ਲਗਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ . ਮਤਲੱਬ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪੁੱਤਰ ਪੈਦਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹਨ ਤੱਦ ਤੱਕ ਉਹ ਬੱਚੇ ਦੀ ਪਲਾਨਿੰਗ ਕਰਣਾ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਹਰ ਵਾਰ ਕੁੜੀ ਹੀ ਪੈਦਾ ਹੋ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫੈਮਿਲੀ ਬਹੁਤ ਵੱਧਦੀ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਕਪਲ ਵਲੋਂ ਮਿਲਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਸੋਚ ਇਸਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਵਿਪਰੀਤ ਹਨ . ਮਤਲੈਬ ਇਸ ਕਪਲ ਨੂੰ ਧੀ ਪਾਉਣ ਦਾ ਇੰਨਾ ਮੋਹ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦੇ ਇੰਤਜਾਰ ਵਿੱਚ ਇੰਹੋਨੇ 13 ਬੇਟੇ ਪੈਦਾ ਕਰ ਪਾਏ . ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹ ਲੋਕ ਤੱਦ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਰੁਕਣ ਵਾਲੇ ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਇੱਕ ਧੀ ਦਾ ਜਨਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੋ .

ਦਰਅਸਲ ਇਹ ਨੇਕ ਸੋਚ ਰੱਖਣ ਵਾਲਾ ਕਪਲ ਬਰਾਜ਼ੀਲ ਦੇ Concei ao de Coit ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹਨ . 40 ਸਾਲ ਦਾ ਹਸਬੈਂਡ Ireneu Cruz ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਹਨ . ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ Jucicleide Silva ਇੱਕ ਹਾਉਸ ਵਾਇਫ ਹਨ . ਇਸ ਕਪਲ ਦੇ ਕੁਲ 13 ਬੇਟੇ ਹਨ . ਇਨਮੇ ਸਭਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਉਮਰ 18 ਸਾਲ ਹਨ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਭਤੋਂ ਛੋਟੇ ਬਟੇ ਦੀ ਉਮਰ 1 ਮਹਿਨਾ ਹਨ . ਇਸ ਕਪਲ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਲੋਕ ਤੱਦ ਤੱਕ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਕਰਦੇ ਰਹਾਂਗੇ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਇੱਕ ਧੀ ਦਾ ਜਨਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹਨ . ਇਸ ਕਪਲ ਨੂੰ ਉਂਮੀਦ ਹਨ ਕਿ 13 ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਲੱਕੀ ਨੰਬਰ ਹਨ ਇਸਲਈ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਅਗਲਾ ਬੱਚਾ ਧੀ ਹੀ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗੀ .

ਇਸ ਕਪਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਤੇ ਦਿਲਚਸਪ ਚੀਜ ਤੈਅ ਹੋਈਆਂ ਹਨ . ਮਤਲੱਬ ਜੇਕਰ ਬੇਟੇ ਦਾ ਜਨਮ ਹੁੰਦਾ ਹਨ ਤਾਂ ਪਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਰੱਖੇਗਾ ਜਦੋਂ ਕਿ ਧੀ ਦਾ ਜਨਮ ਹੁੰਦਾ ਹਨ ਤਾਂ ਪਤਨੀ Jucicleide ਉਸਦਾ ਨਾਮਕਰਣ ਕਰੇਗੀ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਦਕਿੱਸਮਤੀ ਵਲੋਂ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਧੀ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁਣੇ ਤੱਕ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਨਾਮ ਰੱਖਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਪਾਇਆ ਹਨ . 

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਜ੍ਹਾ ਇਹ ਵੀ ਹਨ ਕਿ ਪਤਨੀ Jucicleide ਧੀ ਪਾਉਣ ਦੀ ਜੀ ਤੋਡ਼ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹਨ . ਪਾਪੁਲੇਸ਼ਨ ਏਕਸਪਰਟਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹਨ ਕਿ ਇੱਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਲਗਾਤਾਰ 13 ਬੇਟੀਆਂ ਦੇ ਹੋਣ ਦੇ 8000 ਲੋਕੋ ਵਿੱਚੋਂ 1 ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਚਾਂਸ ਹੁੰਦੇ ਹਨ . ਹੁਣ ਦੁਰਭਗਿਅ ਵਲੋਂ ਇੱਕ 1 ਵਿਅਕਤੀ ਇਹੀ ਕਪਲ ਹਨ ਜਿਨੂੰ ਤਹੇ ਦਿਲੋਂ ਧੀ ਦੀ ਆਸ ਹਨ . ਵਰਨਾ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ 13 ਬੱਚੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਈ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਵੀ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਕਪਲ ਨੇ ਠਾਨ ਰੱਖੀ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਧੀ ਪਾਕੇ ਹੀ ਰਹਾਂਗੇ , ਫਿਰ ਚਾਹੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਵਾਰ ਅਤੇ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਵਧਦਾ ਜਾਵੇ .

ਪਤੀ ਦਾ ਸੁਫ਼ਨਾ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਫੂਟਬਾਲ ਪਲੇਇਰ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਨ . ਇੰਹੋਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਬੇਟੀਆਂ ਦੇ ਨਾਮ R ਵਲੋਂ ਹੀ ਰੱਖੇ ਹਨ . ਇਹ ਕਪਲ ਕੋਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਮੀਰ ਨਹੀਂ ਹਨ ਇਸਲਈ ਕਦੇ ਕਦੇ ਇਨ੍ਹੇ ਸਾਰੇ ਬੱਚੀਆਂ ਦਾ ਢਿੱਡ ਪਾਲਨਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹਨ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਪਤਨੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹਨ ਕਿ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਵੰਡ ਕਰ ਹੀ ਖਾਂਦੇ ਹਨ . ਜੇਕਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਰੇਡ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਮੌਜੂਦ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਵੀ ਬਰਾਬਰ ਹਿੱਸੇ ਹੁੰਦੇ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਉਹ ਮਿਲਦਾ ਹਾਂ . ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਅਸੀ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਭੁੱਖੇ ਢਿੱਡ ਨਹੀਂ ਸੋਦਾ ਹੈ . ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਣ ਦਾ ਜੁਗਾੜ ਹੋ ਹੀ ਜਾਂਦਾ ਹਾਂ .

Sharing is

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

By continuing to use the site, you agree to the use of cookies. more information

The cookie settings on this website are set to "allow cookies" to give you the best browsing experience possible. If you continue to use this website without changing your cookie settings or you click "Accept" below then you are consenting to this.

Close