ਹੈਲੀਕਪਟਰ ਤੇ ਵਿਦਾ ਹੋਈ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੀ ਧੀ, ਜਾਂਦੇ ਜਾਂਦੇ ਕਹਿ ਦਿੱਤੀ ਅਜਿਹੀ ਗੱਲ ਹੋਗੇ ਸਾਰੇ ਭਾਵੁਕ

Sharing is

ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਗਰੀਬ ਪਰਵਾਰ ਦੀ ਧੀ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੁਲਹਨ ਬਣਕੇ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਲਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਵਿਦਾ ਹੋਈ ਜੋ ਪੂਰੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹਿਸਾਰ 1 ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸੰਜੈ ਨੇ ਸੰਤੋਸ਼ ਨਾਮ ਦੀ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸਗਨ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸਤੋਂ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ । ਇਸ ਵਕਤ ਜਦੋਂ ਦਹੇਜ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਮੱਸਿਆ ਬੰਨ ਗਿਆ ਹੈ ਇੱਕ ਮੁੰਡੇ ਦੁਆਰਾ ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਹਰ ਤਰਫ ਉਸਦੀ ਉਸਤਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਦਹੇਜ ਵਿੱਚ ਕੇਵਲ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਸਗਨ ਲੈ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਸੰਜੈ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੁਲਹਨ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਈ ।

ਧੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸੱਮਝੋ ਬੋਝ , ਇਸਲਈ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਦਹੇਜ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਸੰਜੈ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਤਬੀਰ ਵਲੋਂ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤ ਦੇ ਵਿਆਹ ਬਿਨਾਂ ਦਹੇਜ ਦੇ ਕਿਉਂ ਕਿ ਅਤੇ ਤੁਸੀ ਇਸਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਸੁਨੇਹਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ , ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧੀ ਬਚਾਓ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ । ਉਹ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਬੋਝ ਨਹੀਂ ਸੱਮਝੋ । ਇਸ ਅਨੋਖੀ ਵਿਆਹ ਦੀ ਚਰਚਾ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਉਸ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਹੈ ਸਗੋਂ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਇਸ ਅਨੋਖੀ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਆ ਰਹੇ ਹੈ । ਗਰਾਮੀਣੋਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਨਹੀਂ ਬਿਨਾਂ ਦਹੇਜ ਲਈ ਵਿਆਹ ਦੀ ਹੋ ਅਤੇ ਦੁਲਹੋ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਹੋਈ ਹੋ ।

ਮੁੰਡੇ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਰੱਖੀ ਸੀ ਇਹ ਸ਼ਰਤ ਖਬਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਸੰਜੈ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਤਬੀਰ ਨੇ ਕੁੜੀ ਪਿਤਾ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਹੇਜ ਨਹੀਂ ਲੈਣਗੇ । ਕੁੜੀ ਇੱਕ ਗਰੀਬ ਪਰਵਾਰ ਵਲੋਂ ਤਾੱਲੁਕ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਇਸਲਈ ਉਸਦੇ ਪਰਿਜਨ ਇਸ ਗੱਲ ਵਲੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਖੁਸ਼ ਸਨ । ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਸਤਬੀਰ ਦਾ ਇੱਕ ਹੀ ਪੁੱਤਰ ਹੈ , ਜਿਸਦੀ ਵਿਆਹ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬਿਨਾਂ ਦਹੇਜ ਲਈ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਬਹੂ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਈ । ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਦੁਲਹਨ ਦਾ ਨਾਮ ਸੰਤੋਸ਼ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬੀਏ ਤੱਕ ਦੀ ਪੜਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਦੂਲਹੇ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਸੰਜੈ ਹੁਣੇ ਬੀਏ ਫਾਇਨਲ ਇਇਰ ਦੀ ਪੜਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹੈ । ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਸਵੇਰੇ ਕਰੀਬ 11 : 30 ਵਜੇ ਹਸਨਗੜ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਉਤੱਰਿਆ ।

ਭਾਵੂਕ ਹੋ ਗਏ ਕੁੜੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਿਹਾ – ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਸੰਤੋਸ਼ ਦੇ ਪਿਤਾ ਮਜਦੂਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਹਨ ਸੰਤੋਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਖੁਸ਼ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਅਤੇ ਧੀ ਦਾ ਕਿਸਮਤ ਹੈ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਧੀ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਦੇਖਣ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਗਰਾਮੀਣੋਂ ਦੀ ਭੀੜ ਉਭਰ ਪਈ ਸੀ । ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮੌਕੇ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਧੀ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਲੋਂ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਵਿਦਾ ਹੋਈ ਧੀ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਹੋਣ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਉੱਥੇ ਇਕੱਟਠਾ ਹੋ ਗਏ ਸਨ

ਸਵੇਰੇ ਦੁਲਹਨ ਦੀ ਵਿਦਾਈ ਦੇ ਵਕਤ ਦੁਲਹਨ ਦੇ ਘਰ ਵਾਲੀਆਂ ਦੀ ਅੱਖ ਨਮ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਸੰਤੋਸ਼ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਹੋਕੇ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਲਈ ਨਿਕਲੀ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹੱਥ ਹਿੱਲਿਆ ਕਰ ਦੁਲਹਾ ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਵਿਦਾਈ ਦਿੱਤੀ । ਵਿਦਾਈ ਦੇ ਵਕਤ ਦੁਲਹੈ ਬਣੀ ਸੰਤੋਸ਼ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਭਾਵੂਕ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਮੈਂ ਤਾਂ ਸਪਨੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਕੋਈ ਹੇਲੀਕਾਪਟਰ ਵਲੋਂ ਆਵੇਗਾ । ਭਗਵਾਂਨ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਮੰਗੇ ਹੀ ਸਾਰੇ ਜਿੱਥੇ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ । , ਮੇਰੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਮੈਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯਾਦ ਆਣਗੇ” ਇਹ ਸੁਣਦੇ ਹੀ ਪਿੰਡ ਵਾਲੇ ਭਾਵੁਕ ਹੋ ਗਏ

Sharing is

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

By continuing to use the site, you agree to the use of cookies. more information

The cookie settings on this website are set to "allow cookies" to give you the best browsing experience possible. If you continue to use this website without changing your cookie settings or you click "Accept" below then you are consenting to this.

Close