ਦੇਖੋ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਉਂ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਰੰਨਾਂ ਸੋਹਣੀਆਂ ਦੀ ਬੁੱਕਲ ਚ ਬੇਈਮਾਨੀਆਂ। ਵੇਖੋ ਵੀਡੀਓ।

Sharing is

ਹੇਠਾਂ ਜਾਕੇ ਵੇਖੋ ਵੀਡੀਓ।

ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ ਜੀ ਹੋਰ ਪੋਸਟਾਂ ਵੇਖਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੈਜ punjab voice ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਜੀ ਪੋਸਟ ਤੇ ਪੇਜ਼ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।
ਦੇਖੋ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਉਂ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਰੰਨਾਂ ਸੋਹਣੀਆਂ ਦੀ ਬੁੱਕਲ ਚ ਬੇਈਮਾਨੀਆਂ। ਵੇਖੋ ਵੀਡੀਓ।

ਬੱਬੂ ਮਾਨ (ਅੰਗਰੇਜੀ: Babbu Maan) ਇੱਕ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ-ਗੀਤਕਾਰ, ਸੰਗੀਤਕਾਰ, ਅਦਾਕਾਰ, ਫਿਲਮਕਾਰ, ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਅਤੇ ਸਮਾਜਸੇਵੀ ਵੀ ਹੈ।[1][2] ਉਸਨੇ ਹਿੰਦੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਗਾਇਆ। ਉਸਨੇ 1998 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗਾਇ
ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਦੀ ਪੈਦਾਵਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਫ਼ਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਪਿੰਡ ਖੰਟ ਮਾਨਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ।[
ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਟੀਚਾ ਦਰਸ਼ਕ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲਣ ਵਾਲੀ ਆਬਾਦੀ ਹੈ। 1999 ਤੋਂ, ਉਸਨੇ ਅੱਠ ਸਟੂਡੀਓ ਐਲਬਮਾਂ ਅਤੇ ਛੇ ਕੰਪਾਇਲੇਸ਼ਨ ਐਲਬਮਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ, ਅਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਖੇਤਰੀ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਸਾਉਂਡਟ੍ਰੈਕ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਮਾਨ ਜੀ ਇੱਕ ਹੀ ਉਮੀਦ, ਇਕ ਸੰਭਾਵਨਾ ਲਈ ਰਾਜਦੂਤ ਹਨ, ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਇੱਕ ਗ਼ੈਰ-ਮੁਨਾਫਾ ਸੰਸਥਾ ਹ

ਉਸ ਦੇ ਵਿਲੱਖਣ ਬੋਲ, ਜੀਵ ਕਵਿਤਾ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਮਸ਼ਹੂਰ, ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ 1998 ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਐਲਬਮ ‘ਸੱਜਣ ਰੂਮਾਲ ਦੇ ਗਿਆ’ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ। ਮੁਕੰਮਲ ਉਤਪਾਦ ਤੋਂ ਨਾਖੁਸ਼, ਉਹ ਡਰਾਇੰਗ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਚਲੇ ਗਏ ਅਤੇ ਕਈ ਗਾਣੇ ਮੁੜ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ।[5] ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੀਆਂ ਐਲਬਮਾਂ ਵਿੱਚ ਇਕ ਨਵੇਂ ਆਏ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਮਾਨ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਅਧਿਕਾਰਕ ਪਹਿਲੀ ਐਲਬਮ ਤੂ ਮੇਰੀ ਮਿਸ ਇੰਡੀਆ 1999 ਵਿੱਚ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।[6]
2001 ਵਿੱਚ, ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤੀਜੀ ਏਲਬਮ ਸਾਉਣ ਦੀ ਝੜੀ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤਾ, ਚੰਨ ਚਾਨਣੀ, ਰਾਤ ਗੁਜ਼ਾਰਲੀ, ਦਿਲ ਤਾ ਪਾਗਲ ਹੈ, ਇਸ਼ਕ, ਕਬਜਾ ਅਤੇ ਟੱਚ ਵੁੱਡ ਵਰਗੀਆਂ ਕਈ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਣਿਆਂ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ 2003 ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ ਸਾਉਂਡਟ੍ਰੈਕ ਹਵਾਏ ਲਈ ਗਾਇਆ,

ਜਿੱਥੇ ਉਸਨੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਭਾਰਤੀ ਗੀਤਕਾਰ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਜਸਪਿੰਦਰ ਨਰੂਲਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।[8][9] ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ 2004 ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਚੌਥੀ ਐਲਬਮ ਓਹੀ ਚੰਨ ਓਹੀ ਰਾਤਾਂ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 2005 ਵਿਚ ਪਿਆਸ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦਾ ਪੰਜਾਬੀ ਐਲਬਮ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ।[10] 2007 ਵਿੱਚ, ਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਹਿੰਦੀ ਐਲਬਮ ‘ਮੇਰਾ ਗਮ’ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ 2009 ਵਿੱਚ, ਉਸਦੀ ਪਹਿਲੀ ਧਾਰਮਿਕ ਐਲਬਮ ਸਿੰਘ ਬਿਹਤਰ ਦੈਨ ਕਿੰਗ। [11] ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਗੀਤ, ਬਾਬਾ ਨਾਨਕ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਾਅਲੀ ਸੰਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚਾਰਕਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਪ੍ਰਤਿਕਿਰਿਆ, ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਵਧ ਰਹੀ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬਹਿਸਾਂ ਕਾਰਨ ਹੋਈ। 4 ਜੁਲਾਈ 2013 ਨੂੰ ਮਾਨ ਨੇ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤਾ: ਅੱਠ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਉਸਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪੰਜਾਬੀ ਵਪਾਰਕ ਐਲਬਮ.ਇਹ ਐਲਬਮ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਕੈਨੇਡਾ, ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ, ਯੂ.ਕੇ. ਅਤੇ ਯੂਐਸ ਵਿਚ ਆਈਟਿਉਨਸ ਵਰਲਡ ਐਲਬਮਾਂ ਦੇ ਚਾਰਟ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਦਾਖਲ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਹ ਬਿਲਬੋਰਡ 200 ਦੇ ਚਾਰਟਰਜ਼ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਐਲਬਮ ਬਣ ਗਿਆ।

ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੌਰਾਨ ਮਾਨ ਨੇ ਸਰਦਾਰ, ਉਚੀਆਂ ਇਮਾਰਤਾਂ, ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਚਮਕੀਲਾ ਵਰਗੇ ਵੱਖਰੇ ਐਨੀਮੇਸ਼ਨਜ਼ ਤੋਂ ਕਈ ਸਿੰਗਲਜ਼ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਜੋ ਹੁਣ ਤਕ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੈ।
ਹਵਾਏਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਾਘਾ ਅਤੇ ਦਿਲ ਤੈਨੂ ਕਰਦਾ ਏ ਪਿਆਰ ਲਈ ਆਪਣੀ ਆਵਾਜ਼ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀਆਂ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਵੱਡਾ ਰਾਹ, ਕ੍ਰੂਕ, ਸਾਹਿਬ, ਬੀਬੀ ਔਰ ਗੈਂਗਸਟਰ ਅਤੇ ਟੀਟੋ ਐਮ.ਬੀ.ਏ।
ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਏਸ਼ੀਆ, ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਯੂਰਪ, ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਦੇ ਸ਼ੋਅ ਕੀਤੇ ਹਨ। 2014 ਵਿੱਚ ਮਾਨ ਨੇ ਚਾਰ ਵਿਸ਼ਵ ਸੰਗੀਤ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤੇ: ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਭਾਰਤੀ ਮਰਦ ਕਲਾਕਾਰ, ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਰਬੋਤਮ ਭਾਰਤੀ ਮਨੋਰੰਜਨ ਅਤੇ ਸੰਸਾਰ ਦੀ ਬੇਸਟ ਇੰਡੀਅਨ ਐਲਬਮ: ਤਲਾਸ਼ ਇਨ ਸਰਚ ਆਫ ਸੋਲ

ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ ਜੀ ਹੋਰ ਪੋਸਟਾਂ ਵੇਖਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੈਜ punjab voice ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਜੀ ਪੋਸਟ ਤੇ ਪੇਜ਼ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।

Sharing is

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

By continuing to use the site, you agree to the use of cookies. more information

The cookie settings on this website are set to "allow cookies" to give you the best browsing experience possible. If you continue to use this website without changing your cookie settings or you click "Accept" below then you are consenting to this.

Close